-|-PrO DoUbLe ClaSs-|-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
-|-PrO DoUbLe ClaSs-|-

P2 xink tươi như hoa, P2 đáng yêu, P2 dzui dzẻ, P2 nhí nhảnh, P2 Pro Double!!! P2 Go go! All for One! One for All!

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Bạn có thể phát tài không?

Go down 
Tác giảThông điệp
motsach1606
¤~[P2]~¤ Giỏi Giang
¤~[P2]~¤ Giỏi Giang
motsach1606

From to : địa ngục

Bạn có thể phát tài không? Empty
Bài gửiTiêu đề: Bạn có thể phát tài không?   Bạn có thể phát tài không? Icon_minitimeThu Jul 31, 2008 1:06 pm

Trong thời buổi hiện nay, ai ai cũng có mong muốn làm giàu, kiếm được nhiều tiền để được hưởng một cuộc sống sung túc. Hãy làm bài trắc nghiệm dưới đây xem bạn có thể phát tài không nhé?

Bạn nhìn thấy một người đàn ông đã luống tuổi đứng ở cửa sổ trong một căn hộ cao cấp và nhìn ra ngoài đường hàng giờ liền, bạn nghĩ ông ta đang nhìn cái gì?
1. Các cặp tình nhân đang ríu rít bên nhau
2. Những nhãn hiệu xe nổi tiếng đang đi trên đường
3. Những cái cây cổ thụ bên đường
4. Những chiếc đèn giao thông không ngừng nhấp nháy.
ĐÁP ÁN:
Câu 1:
Ước vọng làm giàu của bạn không quá mãnh liệt. Đó có thể chỉ là nhìn thấy người khác làm giàu đơn giản mà bạn muốn làm theo chứ không xuất phát từ lòng quyết tâm và ý chí phấn đấu của bạn. Vì là một người lạc quan, cho nên bạn nghĩ làm giàu là một việc vô cùng đơn giản, không có gì phức tạp, người khác làm được thì bạn cũng làm được. Tuy nhiên, khi thực hiện thì mọi việc lại không đơn giản và dễ dàng như bạn nghĩ. Ưu điểm của bạn chính là rất coi trọng mối quan hệ với người khác, bạn kết giao với rất nhiều bạn bè và lấy đó là tiêu chí để có niềm vui và sự lạc quan cuộc sống. Chính vì thế phát tài hay không cũng không quá quan trọng với bạn, điều quan trọng là bạn sống sao cho thật ý nghĩa và vui vẻ.
Câu 2:
Làm giàu là ước muốn cháy bỏng nhất của bạn. Cuộc sống phồn hoa, giàu có luôn là mục tiêu để bạn vươn tới, nhiều khi theo nhận xét của người khác: bạn là một người rất thực dụng. Ưu điểm của bạn chính là vì xác định rõ mục tiêu nên bạn luôn cố gắng và nỗ lực thực hiện những đam mê của mình, dù cho có khó khăn như thế nào thì cũng không bỏ cuộc. Thậm chí, để đạt được mục tiêu của mình, đôi khi bạn còn dùng những thủ đoạn, những mối quan hệ không minh bạch. Cuộc sống của bạn chỉ xoay quay một câu: “Làm thế nào để trở nên giàu có?”
Câu 3:
Bạn là một người rất thực tế, cho nên dù rất muốn nhanh chóng phát tài, làm giàu nhưng bạn cũng biết khả năng của mình đến đâu. Việc làm giàu đối với bạn cũng chỉ gói gọn trong khả năng cho phép chứ ít khi bạn mạo hiểm để thực hiện những công việc vượt ra ngoài khả năng và tầm kiểm soát của mình. Chính vì thế ở một mức độ nào đó, bạn là một người thành công. Bạn cũng không vì lợi ích của cá nhân mình mà dùng thủ đoạn để làm hại người khác. Đây chính là ưu điểm nổi trội trong tính cách của bạn.
Câu 4:
Bạn là một người rất quy tắc, thậm chí là rất máy móc trong suy nghĩ cũng như trong công việc của bản thân, vì thế việc làm giàu và phát tài xem chừng rất khó khăn cho bạn. Bạn thường hài lòng về những gì mình đang có hơn là làm một việc để thay đổi cuộc sống, kể cả khi cuộc sống của bạn không được sung túc lắm. Bạn ít có khả năng và tố chất làm giàu nhưng lại rất biết cách tận dụng cơ hội, mặc dù cơ hội đó chỉ đến 1 lần trong đời nhưng dù vì như thế nên bạn lại càng biết trân trọng và tận dụng nó. Rất có thế chính từ những cơ hội hiếm có đó bạn lại trở nên giàu có và phát tài.

Bạn có thể phát tài không?
Trang 1 trong tổng số 1 trang